
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS 

MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA

MWONGOZO WA MAVAZI KWA WATUMISHI WA UMMA
KWA MUJIBU WA WARAKA WA UTUMISHI WA UMMA NA. 6 WA MWAKA  2020

MAVAZI YANAYORUHUSIWA NA YASIYORUHUSIWA, MATUMIZI NA VIWANGO VYA UNADHIFU KWA WATUMISHI WA UMMA

A: MAVAZI YANAYORUHUSIWA NA VIWANGO VYA UNADHIFU

KIWANGO CHA KATI (CASUAL SMART)

(a) Gauni na koti au blauzi yenye mikono mirefu
au mifupi na au hijabu;

(b) Sketi/suruali na blauzi/ koti na au hijabu;
(c) Vazi la kitenge na au hijabu.

(d) Kaunda/safari suti ya mikono mifupi.

KIWANGO CHA KATI (CASUAL SMART)

(a) Suruali na shati la kitenge;

(c) Suruali na shati pamoja na koti bila tai;

KIWANGO CHA JUU (SMART)

(a) Suti ya kimagharibi na tai;

(c) Suruali na shati la kitenge.

(b) Kaunda/safari suti ya mikono mirefu
yenye kola au isiyo na kola;

KIWANGO CHA KAWAIDA (CASUAL)

(a) Gauni na au hijabu;
(b) Blauzi na sketi/suruali na au hijabu;

KIWANGO CHA JUU (SMART)

(a) Suti ya sketi/suruali na au hijabu;
(b) Blauzi na sketi/suruali na au hijabu;
(c) Vazi la kitenge na au hijabu.

(a) Suruali na shati;
(b) Suruali na shati na au sweta; (b) Suruali na shati pamoja na tai na au sweta;

KIWANGO CHA KAWAIDA (CASUAL)

ANAWEZA KUVAA MAVAZI YA
(a) Kiwango cha kati;
(b) Kiwango cha Juu.

MTUMISHI AVAE MAVAZI
(a) Kiwango cha Juu.

ANAWEZA KUVAA MAVAZI YA
(a) Kiwango cha kawaida;
(b) Kiwango cha kati;
(c) Kiwango cha juu.

MIKUTANO BAINA YA TAASISI, YA
KITAIFA AU KIMATAIFA

MAVAZI MENGINEYOMAVAZI YA KAZI ZA 
KAWAIDA ZA OFISI

MAVAZI KWENYE
MIKUTANO YA OFISI AU TAASISI

MAHALI NA MATUMIZI YA VIWANGO VYA UNADHIFU

(a) Nguo za kubana au kuonyesha maungo ya mwili;

(b) Nguo za kuacha wazi sehemu ya juu ya magoti, kitovu, kifua, 
mgongo, mabega, khanga na madera;

(c) Nguo zenye maandishi/alama ya chama chochote cha siasa, 
picha, michoro na maandishi yasiyoendana na kazi za serikali;

(d) Nguo zinazoangaza mwili (Transparent) na zinazo meremeta;

mifuko mingi;
(e) Suruali fupi (pedo), kaptula, nguo aina ya jinzi na suruali zenye

(f) Viatu vya rangi mchanganyiko (Me) na viatu vya wazi;

(g) Viatu virefu (High heels) zaidi ya inchi tano kwa wanawake;

(h) Uvaaji mikufu juu ya nguo kwa wanaume;

(i) Nywele na ndevu zenye rangi kali (bleach);

(j) Kucha zaidi ya mm 5 na zenye mchanganyiko wa rangi;

(k) Uvaaji wa suruali mlegezo;

(l) Michoro ya kudumu (Tatoo) sehemu za wazi za mwili;

(m) Uvaaji wa hereni na kusuka nywele kwa wanaume.
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B:  MAVAZI NA MUONEKANO USIORUHUSIWA KWA MTUMISHI WA UMMA MAHALI PA KAZI

“MTUMISHI WA UMMA ANAPASWA KUZINGATIA WARAKA HUU MUDA WOTE AWAPO KAZINI”

Jinzi

(a) Mavazi kwenye kazi maalum
Zivaliwe nguo maalum za utekelezaji wa kazi 
husika. (Mfano; Madaktari, Wahandisi, Michezo n.k)

(a) Safarini, Sikukuu/siku za mapumziko
Mtumishi atavaa “free casual”.
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(c) Siku ya Ijumaa au siku yoyote itakayoamuliwa na Mwajiri na au

kola yenye maudhui ya kitaasisi na suruali kwa watumishi
wa ngazi zote  au kanzu na koti pamoja  na barkashia.

siku za maadhimisho, ivaliwe shati la kitenge/fulana yenye

(c) Siku ya Ijumaa au siku yoyote itakayoamuliwa na Mwajiri na au

 yenye kola yenye maudhui ya kitaasisi na sketi au suruali na au
 hijabu kwa watumishi wa ngazi zote.

siku za maadhimisho, ivaliwe blauzi ya kitenge blauzi/fulana 


